If you need it, we can provide: • USA 24 hours Passport service • Rush and emergency USA passport • Expedited Visa process for U.S. & foreign countries • Document Authentication •Document Legalization..For more information please contact us at: 703-286-7713

http://swahilivilla.blogspot.com/2014/01/mahojiano-na-faria-zam-kuhusu-msaada-wa.htmlKwa kuchangia chochote kile alichonacho kupitia Hilmy Disability Charity Organisation. Wasiliana na Mkurugezi wa Hilmy Disability Charity Organisation. Faria Zam. kwa UK Number ya Simu. 745-501-4372 Au Abou Shatry. U.S.A No' 301-728-3977

 http://www.dickysmallsauto.com/

DICK SMALLS AUTO MOTIVE WE CAN HANDLE ALL OF YOUR REPAIR AND SERVICE NEEDS INCLUDING CALL US NOW!(301) 931-3300. 10111B BACOCON DRIVE,BELTSVILLE,MD 20705






Abou & Kichai home repairs. We're your complete solution to every major and minor home repair and installation. For more information please contact (301)728-3977 OR (202)261-0671. Email: tembastanley@gmail.com - swahilivilla@gmail.com

KWA MAHITAJI YAKO YA TICKETS ZA NDEGE KWENDA EAST AFRICA |KATIKA MIJI YA DAR ES SALAAM, KILIMANJARO, NAIROBI, ENTEBBE,KINSHASA, LUSAKA, LILONGWE, LUBUMBASHI,KIGALI, ADDIS ABABA, MOMBASA, JUBA NA BUJUMBURA.TUNAUZA DOMESTIC TICKETS HAPA USA & CANADA. TUNAPOKEA PAYMENT PLANS|TUNAKUCHAGULIA SEAT UNAYOTAKA |TUNAPATIKANA 24/7 SIKU ZOTE ZA WIKI |TUFANYE KUWA WANASHERIA WAKO KATIKA MASUALA YA USAFIRI WA NDEGE. TUTAONGEA NA AIRLINES MOJA KWA MOJA KWA AJILI YA KURAHISISHA USAFIRI WAKO |TEXT, SMS, WHATTS UP AU PIGA # (240) 645-2131


Facebook

Thursday, June 2, 2016

Naibu Spika awajibu Ukawa

NAIBU Spika wa Bunge, Dk Tulia Ackson amewataka Watanzania wasikubali kupotoshwa na Kambi Rasmi ya Upinzani iliyoamua kususa vikao anavyoviongoza kwa kuwa kuna fursa ya kukata rufaa dhidi ya uamuzi wake kama amekosea.

Naibu Spika Dk Tulia Ackson.
Naibu Spika Dk Tulia Ackson

Akizungumza bungeni jana mchana, Dk Tulia alisema kanuni zinataka Kiti cha Spika kutumia madaraka yake kuhakikisha kanuni hazikiukwi, na kama amekosea na kwa kuwa yeye ni mwanadamu, kanuni zimetoa fursa ya kukata rufaa.

Kanuni hizo kwa mujibu wa Naibu Spika, zinataka mlalamikaji kupeleka madai yake kwa Katibu wa Bunge, ambaye atawasilisha kwa Kamati ya Kanuni na kama yanamhusu Spika, kiongozi huyo wa Bunge atatakiwa kuacha kuongoza kikao cha kamati hiyo.

Baada ya Spika kuondoka katika nafasi ya kuongoza Kamati hiyo, wajumbe wa kamati hiyo hutakiwa kumchagua mmoja wao kuwa Mwenyekiti, ambaye ataongoza kamati hiyo wakati wa kumjadili Spika hatua ambayo wabunge wanaomlalamikia, hawajaichukua.

Wakati Naibu Spika akitoa ufafanuzi huo, wabunge wa CCM wamemtaka Dk Tulia kukaza uzi na ikiwezekana aendelee kuongoza vikao vyote asubuhi na jioni, ili wabunge hao wa kambi ya upinzani waendelee kukaa nje.


Mbunge wa Mpwapwa, George Lubeleje (CCM), alisema tabia ya wabunge wa upinzani kugeuza Bunge mkutano wa hadhara, hajawahi kuiona katika vipindi vitano alivyokuwa mbunge katika Bunge hilo.

Naye Mbunge wa Bariadi, Andrew Chenge (CCM) ambaye pia ni Mwenyekiti wa Bunge, alisema yeye hatakuwa nyuma yake, bali atakuwa bega kwa bega na Naibu Spika. Chenge alimtaka Naibu Spika na wabunge wa CCM kutojiona wanyonge kwa kuwa kinachoendelea ni mchezo wa siasa.

“Mimi Naibu Spika sipo nyuma yako, nipo bega kwa bega na wewe, hakuna haja ya kuwa na wasiwasi,” alisema Chenge. Naye Mbunge wa Uyui, Almasi Maige (CCM) alisema wanaompinga Naibu Spika hawamfahamu kuwa ni mtu mwenye msimamo tangu alikotoka kabla hata ya kuingia bungeni.

Alisema wanaodai kuwa Naibu Spika kapelekwa bungeni na Rais, Dk John Magufuli, wanapotosha kwa kuwa wabunge ndio waliomchagua katika nafasi hiyo. “Hawa hawakufahamu msimamo wako, wewe ni mpole, mtoto wa masikini uliyesoma shule za kawaida na huko ulikotoka ulitekeleza majukumu yako kwa ufanisi,” alisema Maige.

Chanzo: habarileo.co.tz

No comments:

Post a Comment

Maoni yako