If you need it, we can provide: • USA 24 hours Passport service • Rush and emergency USA passport • Expedited Visa process for U.S. & foreign countries • Document Authentication •Document Legalization..For more information please contact us at: 703-286-7713

http://swahilivilla.blogspot.com/2014/01/mahojiano-na-faria-zam-kuhusu-msaada-wa.htmlKwa kuchangia chochote kile alichonacho kupitia Hilmy Disability Charity Organisation. Wasiliana na Mkurugezi wa Hilmy Disability Charity Organisation. Faria Zam. kwa UK Number ya Simu. 745-501-4372 Au Abou Shatry. U.S.A No' 301-728-3977

 http://www.dickysmallsauto.com/

DICK SMALLS AUTO MOTIVE WE CAN HANDLE ALL OF YOUR REPAIR AND SERVICE NEEDS INCLUDING CALL US NOW!(301) 931-3300. 10111B BACOCON DRIVE,BELTSVILLE,MD 20705


Facebook

Thursday, March 2, 2017

http://swahilivilla.blogspot.com/2017/03/kuna-upungufu-wa-chakula-kwa-asilimia.html

Na SHARON SAUWA

KATIBU Mkuu Kiongozi, Balozi John Kilazi amewaagiza makatibu wakuu wote wa wizara kuhakikisha wanakuwapo Dodoma wakati wote na wakienda Dar es Salaam iwe ni kwa shughuli maalumu tu.

Balozi John Kijazi
Katibu Mkuu Kiongozi wa Serikali ya Tanzania Balozi John Kijazi. Picha/SWAHILIHUB

Akizunguza Jumatano katika kikao cha kikazi cha makatibu wakuu waliohamia na wizara zao mjini Dodoma, Balozi Kijazi alisema wizara zote hadi jana Jumatano zilikuwa zimeshahamia mkoani humo.

“Niwatake makatibu wakuu muwepo Dodoma muda wote na si kuchungulia tu. Mtakuja Dar es Salaam kama kuna majukumu muhimu tu,” alisema Kijazi.

Alisema ijapokuwa bado kuna watumishi waliobakia Dar es Salaam lakini makatibu wakuu wanatakiwa kujipanga kuhakikisha kuwa shughuli zinafanyika kwa urahisi katika miji yote miwili.
Balozi Kijazi alisema hivi sasa watakuwa katika majengo ya muda wakati suala la mji wa Serikali likiendelea kuzungumzwa.

Alisema amemwagiza Katibu Mkuu Ofisi Waziri Mkuu kuandaa taarifa ambayo ataiwasilisha katika Baraza la Mawaziri ili litoe uamuzi ni wapi mji huo wa kiserikali utajengwa.

Balozi Kijazi alisema kila wizara itaendelea kutumia majengo waliyopangiwa wakati wakijipanga kujenga yao katika mji wa kiserikali.


Alisema kuanzia bajeti ijayo watatenga fedha kwa ajili ya ujenzi wa majengo ya Serikali mjini hapa.
Balozi Kijazi aliongoza kikao hicho cha makatibu wakuu wote kama kielelezo kuwa Serikali imehamia mjini Dodoma.

Kikao hicho cha siku tatu kitakuwa na ajenda mbalimbali ambazo ni masuala ya takwimu, ujenzi wa miundombinu, miradi mikubwa ya kimkakati ikiwamo sekta ya mafuta na gesi, mazingira ya uwekezaji na biashara na namna ya kukabiliana na changamoto zake.

Hali kibiashara Dodoma

Baadhi ya wafanyabiashara walisema hakuna tofauti ya kibiashara baada ya Serikali kuhamia mjini hapa, huku madalali wakisema kuwa watumishi hao hawana fedha kwa ajili ya kulipia kodi.

Mmoja wa madalali maarufi hapa mjini Raphael Tichiano alisema bei za nyumba zimeendelea kusimama kama ilivyokuwa zamani.

“Nyumba moja ya vyumba vitatu vya kulala imeendelea kupandishwa kwa Sh 250,000.00 hadi 300,000.00 kulingana na eneo ilipo na uzuri wake,” alisema.

Alisema bei ya chumba nayo imebakia kama iliyokuwa zamani kati ya Sh50,000.00 hadi Sh60,000.00 (pesa za Tanzania).

“Hali siyo nzuri, wateja hawana fedha unaona anaipenda nyumba lakini ana fedha kidogo za kilipia. Anataka apangishiwe kwa Sh 200,000.00,” alisema.

Alisema wanakumbana na usumbufu kwa watumishi kwa watumishi wanaohamia hapa kwa kuwatumia mawakala kutafuta nyumba jambo ambalo linawafanya kuwatembeza bila kufikia maafikiano.

“Zamani kabla ya watumishi kuhamia Dodoma nilikuwa napata wateja wawili hadi watatu, sasa naweza kupata hata watu watano kwa siku lakini hakuna mtu hata mmoja anayefikia mwafaka kutokana na kutokuwa na fedha,” alisema.

Mfanyabiashara wa maduka ya nguo na hoteli Peter Olomi alisema hajaona tofauti katika biashara zake tangu Serikali ihamie hapa mjini lakini ni mapema mno kuzungumzia jambo hilo.

"Tusihukumu sana ndiyo kwanza wamehamia bado hawaja jiweka saa Tusubiri kkama wiki mbili havi wakikaa saa wanaweza sasa kuangalia biashara zetu,” alisema Olomi.

Kwa upande wake mfanyabiashara wa mgahawa wa Cape Town, Frank Ngonyani alisema tofauti ni ndogo sana, hali inayosababishwa na mazingira ya kipato kutokuwa kizuri kwa Watanzania walio wengi.

Chanzo: swahilihub.com

No comments:

Post a Comment

Maoni yako