If you need it, we can provide: • USA 24 hours Passport service • Rush and emergency USA passport • Expedited Visa process for U.S. & foreign countries • Document Authentication •Document Legalization..For more information please contact us at: 703-286-7713

http://swahilivilla.blogspot.com/2014/01/mahojiano-na-faria-zam-kuhusu-msaada-wa.htmlKwa kuchangia chochote kile alichonacho kupitia Hilmy Disability Charity Organisation. Wasiliana na Mkurugezi wa Hilmy Disability Charity Organisation. Faria Zam. kwa UK Number ya Simu. 745-501-4372 Au Abou Shatry. U.S.A No' 301-728-3977

 http://www.dickysmallsauto.com/

DICK SMALLS AUTO MOTIVE WE CAN HANDLE ALL OF YOUR REPAIR AND SERVICE NEEDS INCLUDING CALL US NOW!(301) 931-3300. 10111B BACOCON DRIVE,BELTSVILLE,MD 20705




Abou & Kichai home repairs. We're your complete solution to every major and minor home repair and installation. For more information please contact (301)728-3977 OR (202)261-0671. Email: tembastanley@gmail.com - swahilivilla@gmail.com







KWA MAHITAJI YAKO YA TICKETS ZA NDEGE KWENDA EAST AFRICA |KATIKA MIJI YA DAR ES SALAAM, KILIMANJARO, NAIROBI, ENTEBBE,KINSHASA, LUSAKA, LILONGWE, LUBUMBASHI,KIGALI, ADDIS ABABA, MOMBASA, JUBA NA BUJUMBURA.TUNAUZA DOMESTIC TICKETS HAPA USA & CANADA. TUNAPOKEA PAYMENT PLANS|TUNAKUCHAGULIA SEAT UNAYOTAKA |TUNAPATIKANA 24/7 SIKU ZOTE ZA WIKI |TUFANYE KUWA WANASHERIA WAKO KATIKA MASUALA YA USAFIRI WA NDEGE. TUTAONGEA NA AIRLINES MOJA KWA MOJA KWA AJILI YA KURAHISISHA USAFIRI WAKO |TEXT, SMS, WHATTS UP AU PIGA # (240) 645-2131


Facebook

Sunday, July 9, 2017

ONYO LA UHURU KWA IDARA YA MAHAKAMA: MSITUMIWE NA NASA KWA MAAMUZI YENU

Na WANDERI KAMAU

RAIS Uhuru Kenyatta Jumapili aliionya Idara ya Mahakama dhidi ya kutumiwa na Upinzani kwenye maamuzi yake kuhusu maandalizi ya Uchaguzi Mkuu wa Agosti 8.

Bw Ruto na Bw Kenyatta
Bw William Ruto (kushoto) na Bw Kenyatta wakiwa kwenye mkutano wa hadhara awali. Picha/MAKTABA

Akihutubu katika eneo la Kabartojo, Kaunti ya Baringo rais alisema kwamba hataendelea kunyamaza, huku idara hiyo ikiweka kikwazo baada ya kikwazo kwenye mchakato wa maandalizi ya uchaguzi huo.

“Nataka kuwaambia wale wanaohudumu mahakamani kwamba kwamba sisi si wajinga kwa kuwa tumewaunga mkono kwa muda mrefu. Hatuwezi kuruhusu (mahakama) kutumika na wale ambao hawataki uchaguzi huo kuandaliwa kuathiri utendakazi wa Tume Huru ya Uchaguzi na MipakA (IEBC),” akasema Bw Kenyatta.

Matamshi yake yanafuatia uamuzi wa Mahakama Kuu mnamo Ijumaa, ambapo iliiagiza tume hiyo kutangaza upya zabuni ya uchapishaji karatasi za uchaguzi huo, kwa kisingizio kwamba haikuushirikisha umma kutoa maoni kuhusu utendakazi wa kandarasi hiyo.

Kwenye uamuzi huo, majaji Joel Ngugi, John Mativo na George Odunga waliiagiza tume hiyo kwa kukosa kuwashirikisha wadau wote kwenye zabuni hiyo ya Sh2.5 bilioni, iliyopewa kampuni ya Al-Ghurair kutoka Dubai.


Kesi hiyo, ilikuwa imewasilishwa na muungano wa Upinzani, NASA, ukilalamikia tume kwa kutozingatia sheria katika utoaji zabuni hiyo.
Lakini jana, Rais Kenyatta alisema kwamba hawatauruhusu muungano huo kuwanyima Wakenya haki yao ya kikatiba.

“Wametusumbua sana, ila tumebaki kimya. Waliaza kwa kulalamikia makamishna, tukawaondoa…wakalalamikia mfumo wa uhesabu kura, tukanyamaza…wakalalamikia sajili, tukanyamaza…sasa wanalalamikia uchapishaji wa karatasi za uchaguzi. Hatutawaruhusu kutumia mahakama kuwanyima Wakenya haki yao ya kikatiba,” akasema Bw Kenyatta.

Bw Kenyatta alisema kwamba Upinzani unatumia mahakama kupanga njama za kupata uongozi kwa njia ya mkato, akiapa kutokubali kubuniwa kwa serikali ya muungano.

“Hatutakubali kuwepo kwa Serikali ya “nusu mkate” (muungano). Hilo wanapaswa kufahamu. Watwambie ikiwa wako tayari kwa uchaguzi huo, kwani sisi tuko tayari,” akasema.

Mbali na hayo, alimlaumu kinara wa NASA Raila Odinga kutosema wazi ikiwa atakubali matokeo ya uchaguzi huo. Aidha, rais alisema kwamba Bw Odinga anapaswa kujitokeza wazi na kuwahakikishia Wakenya kwamba atakubali matokeo ambayo yatatangazwa.

Kwa upande wake Naibu Rais William Ruto alishangaa ni kwa nini matamshi ya Jaji David Maraga yanalingana na uamuzi ambao ulitolewa na mahakama kuhusiana na uchaguzi huo.

“Akiwa Mombasa (Jaji Maraga) alisema kwamba mahakama inapaswa kuendelea na uamuzi kuhusu kesi hiyo, licha ya mchakato wa uchapishaji karatasi za uchaguzi kuanza. Hatujui ikiwa hilo ni ishara kwamba kuna njama zozote za kuuahirisha uchaguzi huo,” akasema Bw Ruto.

Viongozi mbalimbali waliohutubu walisema kwamba hawatakubali njama zozote kuwanyima haki yao ya kikatiba kushiriki uchaguzi huo.

No comments:

Post a Comment

Maoni yako